![ท่านั่ง](https://dailylifestyle.co/wp-content/uploads/2022/01/image-63-1024x684.jpeg)
เชื่อกันว่าสาวๆ แต่ละคนมีสไตล์ความชอบที่แตกต่างกัน ทั้งการแต่งตัว การใช้ของใช้ เครื่องประดับ รองเท้า หรือแม้กระทั้งท่านั่ง ก็ต้องเป็นของตัวคุณเอง ท่านั่งที่คุณชอบ ในเวลาสบาย ๆ อยู่ที่บ้านหรือไปเที่ยวพักผ่อนตามสถานที่ต่าง ๆ นั้น บางทีตัวคุณเองอาจจะไม่เคยสังเกตตัวเองเลยด้วยซ้ำว่า นี่เรามีท่านั่งที่เป็นท่าประจำด้วยหรือ ลองหันไปถามคนข้าง ๆ ดูนะครับ ผมคิดว่าเค้าต้องรู้แน่ ๆ ครับว่าคุณชอบนั่งแบบไหน แล้วท่านั่งของสาวๆ แต่ละคนที่ไม่เหมือนกัน มันสามารถบอกได้ว่า แต่ละคนมีลักษณะนิสัยใจคอเป็นอย่างไร ถ้าไม่เชื่อลองให้คนข้างๆ คุณมาอ่านคำทำนายนิสัยจากท่านั่งนี้ไปพร้อมกันครับ
![ท่านั่ง](https://dailylifestyle.co/wp-content/uploads/2022/01/image-62-1024x683.jpeg)
ท่านั่งบอกนิสัย
1. สาวๆ ที่ชอบนั่งขัดสมาธิ
ผมเชื่อว่ามีสาวๆ หลายคนชอบนั่งท่านี้ เพราะการนั่งแบบนี้จะทำให้เรารู้สึกสบายตัว สบายใจ นั้นบอกได้ว่าพวกคุณเป็นคนชอบใช้ชีวิตแบบสนุกสนาน เปิดกว้างรับสิ่งใหม่ๆอยู่เสมอ มีความกระตือรือร้น พร้อมที่จะคิด จะทำสิ่งใหม่ๆอยู่ตลอดเวลาครับ แถมคุณยังเป็นคนที่ควบคุมอารมณ์เก่งด้วย
2. สาวๆ ที่ชอบนั่งหลังตรง
ท่านี้คงเป็นท่าที่สาวๆ หลายคนไม่ชอบนั่ง เพราะนั่งไม่สบายเลย แต่สำหรับบางคนมันชินจนเป็นนิสัยไป การนั่งท่านี้บอกได้ว่า คุณเป็นคนมั่นใจในตัวเองสูงมาก เป็นที่พึ่งของคนรอบตัวคุณได้ และคุณเป็นคนที่ดูดีไปทุกมุมแถมยังใช้ชีวิตอย่างเต็มที่ไม่แพ้ใครเหมือนกันครับ
3. สาวๆ ที่ชอบนั่งเอนหลัง
ท่านี้ดูสบายสุดๆเลยใช่รึเปล่าครับ สาวๆ หลายคนชอบนั่งท่านี้ครับ ซึ่งมันบ่งบอกได้ว่าคุณเป็นคนชอบการคิดวิเคราะห์ ชอบสังเกตสิ่งที่อยู่รอบๆ ตัวอยู่เสมอ คุณเป็นคนที่ระมัดระวังตัวเองไม่ประมาทในการใช้ชีวิต และคุณยังเป็นคนขี้เกรงใจ จับความรู้สึกคนรอบข้างได้เก่งอีกด้วยครับ
![ท่านั่ง](https://dailylifestyle.co/wp-content/uploads/2022/01/image-61-1024x683.jpeg)
4. สาวๆ ที่ชอบนั่งไขว่ห้าง
ท่านี้เป็นท่าฮิตของสาวๆเลยก็ว่าได้ และมันยังแสดงถึงความเป็นคนเจ้าระเบียบ ตรงต่อเวลา และรักษาคำพูดเป็นที่สุดพูด อะไรกับใครไว้คุณต้องทำให้ได้เสมอ คุณเป็นคนที่ใจเย็นรับมือได้ทุกสถานการณ์ แถมชอบช่วยเหลือคนอื่นด้วยครับ
5. สาวๆ ที่ชอบนั่งพับเพียบ
ท่านี้ไม่บอกก็รู้ว่าเป็นท่าที่เรียบร้อยสุดๆใช่รึเปล่าครับ และท่านี้ยังแสดงว่าคุณเป็นคนมีน้ำใจ ชอบช่วยเหลือคนอื่น และมีความอ่อนหวานอยู่ในตัว คุณจึงเป็นที่รักของคนที่อยู่รอบตัวคุณครับ
เป็นยังอย่างไรกันบ้างครับ ท่านั่งที่สาวๆ แต่ละคนชอบนั่ง ตรงกับลักษณะนิสัยที่เราได้บอกไปกันหรือไม่ครับ แต่ถึงแม้ว่าคุณจะนั่งท่าไหนก็ตาม การปรับท่านั่งให้เหมาะสมกับกาลเทศะผมว่าเป็นสิ่งสำคัญที่สุดครับ
นอกจากบทความนี้ DailyLifeStyle ยังมีบทความอีกมากมาย ให้ทุกคนได้ศึกษา เรียนรู้ และนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวัน หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนไม่มากก็น้อย แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้า สวัสดีครับ